Công Ty Cổ Phần Bất Động Sản & Du Lịch ĐẤT THÀNH ĐÔ

Thủ tục pháp lý

  • Quy định về thủ tục ủy quyền quản lý và cho thuê lại nhà
    07.07.2017 11:13
    Hỏi: Tôi là chủ sở hữu một căn nhà 4 tầng tại quận 12, Tp.HCM. Tôi có dự định ủy quyền cho một công ty thực hiện quản lý và cho thuê lại. Vậy công ty này có phải đảm bảo yêu cầu gì về mặt pháp lý để việc ủy quyền của tôi là hợp pháp? Ủy quyền cho...
  • Thủ tục chuyển đổi sổ đỏ sang sổ hồng
    06.07.2017 02:53
    Bạn đã biết thủ tục, giấy tờ cần thiết để chuyển đổi từ quyền sử dụng đất sang quyền SỞ HỮU và SỬ DỤNG ĐẤT, quyền sở hữu nhà và tài sản khác gắn liền với đất chưa? Theo quy định, kể từ ngày 10/12/2009 cơ quan nhà nước sẽ thống nhất cấp một loại...
  • Mức phạt khi xây dựng nhà sai phép?
    13.10.2016 08:03
    Theo giấy phép xây dựng tôi được cấp, tôi được phép xây ngôi nhà một trệt và một gác kiểu chuồng cu phía trên. Tuy nhiên sau đó tôi thay đổi ý định, muốn tăng mật độ xây dựng và đã nộp lại hồ sơ để được điều chỉnh giấy phép.
  • Bỏ trống đất hơn 1 năm, có bị thu hồi không?
    12.10.2016 08:36
    Hỏi: Tôi có mua miếng đất để khi nào cần thì cất nhà. Nhưng nếu vì chưa sử dụng mà bỏ trống đất hơn một năm thì tôi có bị Nhà nước thu hồi đất hay không?
  • Có được bán nhà thuộc sở hữu riêng?
    10.10.2016 09:18
    Hỏi: Sinh thời, bố mẹ tôi có mua một căn nhà cho 4 anh chị em tôi ở. Năm 2006, tôi ra xã làm giấy tờ để đứng tên tôi sở hữu nhà. Đến năm 2009, mẹ tôi kêu tôi bán nhà để chia tiền cho anh chị em nhưng tôi chưa bán nhà mẹ tôi đã mất không để lại di...
  • Muốn thuê nhà thế chấp, thủ tục thế nào?
    08.10.2016 08:37
    Hỏi: Tôi có thuê một căn nhà theo hình thức thế chấp ở đường Nơ Trang Long, Q. Bình Thạnh, Tp.HCM (thuê toàn bộ lầu 1, diện tích 50m2). Trong hợp đồng thuê, chủ nhà ra điều kiện như sau: giá thế chấp là 80 triệu đồng, được thuê trong vòng 2 năm, hợp...
  • Các nhà đầu tư nước ngoài được kinh doanh loại hình BĐS nào?
    07.10.2016 08:31
    Điều 11, Luật Kinh doanh bất động sản (BĐS) 2014 đã quy định cụ thể loại hình kinh doanh BĐS mà doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài, người Việt Nam định cư ở nước ngoài được phép hoặc không được phép kinh doanh.
  • Đất không có sổ đỏ có được bồi thường khi bị thu hồi?
    04.10.2016 08:01
    Hỏi: Hiện tại, gia đình tôi có mảnh đất diện tích gần 100m2 xây nhà do bố tôi để lại từ năm 2002 (có Hợp đồng tặng cho có công chứng, chứng thực). Nhà tôi sống yên ổn từ đó đến nay, có đóng thuế đầy đủ nhưng do một số lý do tôi chưa đi làm sổ đỏ. Sắp...
  • Xác định diện tích đất ở khi đất có ao và vườn thế nào?
    30.09.2016 09:38
    Hỏi: Nhà tôi ở khu vực ngoại thành, có diện tích khá rộng. Ngoài ra trong khuôn viên đất còn có vườn, ao cá. Vậy xin hỏi, khi xét cấp sổ đỏ thì chính quyền địa phương sẽ xác định diện tích đất ở theo cách nào?
  • Hỏi về thời hiệu khởi kiện thừa kế đất đai
    27.09.2016 08:16
    Hỏi: Năm 2004, bố mẹ tôi mất và có để lại 25 nghìn m2 đất ở huyện D. T, tỉnh Bình Dương. Bố mẹ tôi có 3 người con đều là con gái. Sau khi bố mẹ tối mất, khu đất này do chị tôi là Ngô Thị C. canh tác và quản lý; Mặc dù, tôi và người em gái là Ngô Thị...
LIÊN KẾT FACEBOOK
HỖ TRỢ TRỰC TUYẾN
HỖ TRỢ TRỰC TUYẾN
Gọi cho chúng tôi